
 

“TUMEJIPANGA KUPOKEA NA KUTOA MAJIBU YA 

MAOMBI YA UHAKIKI  KWA WAKATI” 

 

 

 

 

Wanafunzi  wote wanaotarajia kuomba mikopo kutoka Bodi ya Mikopo ya Elimu ya Juu 

(HESLB) wametakiwa kuanza mapema hatua za maombi ikiwemo nyaraka za uthibitisho 

kwa watendaji wa mitaa, vijiji, Kata, Mahakama na wanasheria pamoja na kuhakiki  vyeti 

vya kuzaliwa au vifo vya wazazi wao kwa njia ya mtandao iliyowekwa na Wakala wa Usajili 

Ufilisi na Udhamini (RITA). 

Hayo yamezungumzwa na Mkurugenzi Mtendaji wa Bodi ya Mikopo ya Elimu ya Juu Abdul-

razaq Badru  hii leo jijini Dar es salaam wakati wa ufunguzi rasmi wa kupokea maombi ya 

mikopo  ya elimu juu na kuwataka wanafunzi wasisubiri tarehe za mwisho wa kupokea 

maombi ndipo waanze hatua za maombi jambo  linalochangia kuleta usumbufu kila mwaka. 

Wanafunzi wapya zaidi ya  40,000  na wanaoendelea na masomo wapatao 80,000 kwa 

mwaka wa masomo 2018/2019 watapatiwa mikopo ambapo zaidi ya shilingi bilioni 427 

zimetengwa kwa ajili hiyo na kwamba  wanafunzi wasiwe na hofu wahakikishe 

wanakamilisha kwa usahihi ujazaji wa fomu pamoja na nyaraka muhimu zinazohitajika 

kuanzia leo tarehe 10 Mei  hadi julai 15 mwaka huu. 

Ameendelea kusema kuwa mwaka huu ni tofauti na miaka mingine kutokana na 

maboresho ya Teknolojia ya Habari na Mawasiliano (TEHAMA) kwa wadau wote kuanzia 

Mkurugenzi Mtendaji wa Bodi ya Mikopo Abdul-razaq Badru  akitoa ufafanuzi kuhusu kuanza rasmi kupokea maombi ya 

mikopo ya elimu ya juu hii leo jijini Dar es salaam, wa kwanza kushoto kwake  ni Mwenyekiti wa Shirikisho la Serikali za 

wanafunzi  wa Vyuo Vikuu  (TAHLISO) George Mnali, kulia kwake ni Kaimu Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania Hassan 

Mwangombe mwingine ni Kaimu Meneja wa Usajili wa Vizazi na Vifo Patricia Mpuya. 



 

uhakiki wa cheti cha kuzaliwa na vifo unaofanywa na RITA  na kwa upande wa shirika la 

Posta Tanzania katika hatua ya utumaji wa fomu za maombi ya mikopo. 

‘’Tumeshirikiana na Taasisi zote zitakazohusika katika uhakiki wa nyaraka hivyo kazi 

itakuwa rahisi ukilinganisha na miaka mingine na leo kwa pamoja mnawaona hapa RITA, 

Shirika la Posta na Shirikisho la Serikali za wanafunzi  wa Vyuo Vikuu (TAHLISO).’’ 

Alisema Badru. 

Kwa upande wake Kaimu Meneja wa Usajili wa Vizazi na Vifo Patricia Mpuya amesema 

kuwa RITA imeshaanza kupokea maombi ya uhakiki kupitia mtandao ambapo mwanafunzi 

ataweza kutuma maombi yake na kujibiwa ndani ya siku tatu. 

 Ameendelea kusema kuwa Mwaka huu kumetengenezwa ukurasa maalum (portal) 

ambayo ni http://uhakiki.rita.go.tz/uhakiki, ambapo kila anayehitaji kuhakiki cheti 

atatakiwa kujisajili katika ukurasa huo na kupewa akaunti maalumu ambayo ataitumia 

kuambatanisha cheti na stakabadhi ya malipo ya ada na kutuma RITA na baada ya uhakiki 

atapokea majibu kupitia akaunti hiyo.  

‘’Tunasisitiza matumizi ya mtandao, pia mwanafunzi anatakiwa kulipia ada ya Uhakiki kwa 

kila cheti TShs. 3,000/= (elfu tatu) na ilipwe kupitia Benki ya NMB kwenye akaunti ya 

Administrator General Collection Account Na. 20610009881 au Benki ya CRDB kwenye 

akaunti ya Administrator General Collection Account Na. 0150339892600 kisha utatuma 

nakala ya cheti na risiti ya malipo kwa njia hiyo ya mtandao.’’alisema Mpuya. 

Kwa upande wake Kaimu Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania Hassan Mwangombe 

amesema  wameweka vituo 177 Nchi nzima vya intaneti (Internet Cafe) kwa ajili ya 

kuwasaidia Wananfunzi watakaoomba Mikopo ya Elimu ya Juu hivyo ni muhimu 

kutembelea katika ofisi za Posta zilizopo katika kila wilaya badala ya kwenda mitaani 

ambapo wengi wao wamekuwa wakitapeliwa na kushindwa kutuma maombi kwa wakati. 

‘’tutahakikisha mwaka huu tunatoa msaada na huduma stahiki kwa Wanafunzi wote 

watakaoomba mikopo  kutumia njia za mtandao kuhakiki vyeti na kutuma maombi yao Bodi 

ya Mikopo’’. 

Naye Mwenyekiti wa Shirikisho la Serikali za wanafunzi  wa Vyuo Vikuu (TAHLISO) George 

Mnali ameahidi kufikisha taarifa katika vyuo vyote vikuu ili kuwahimiza wanafunzi kutumia 

ipasavyo muda waliopewa kufanya uhakiki na kutuma maombi yao kwa wakati. 

‘’ Tayari nimeshafanya mazungumzo na RITA na kwa upande wao wamenihakikishia kuwa 

mwaka huu wamejipanga vizuri zaidi kutoa majibu kwa wakati hivyo sina wasiwasi juu ya 

hilo.’’Alisema Mnali. 
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